Abin da za ku yi idan Karen ku yana PickyMai ci -QQPETS?
Shin karenku mai cin abinci ne? Cin zaɓe mummunan ɗabi'a ne ga karnuka. Ba wai kawai yana haifar da ɓarna abinci ba har ma yana haifar da rashin wadatar abinci ko wuce kima na wasu abubuwan gina jiki a cikin karnuka. Bayan haka, cin abinci mai yawa zai haifar da rashin lafiya, rashin juriya ga rashin lafiya, ko kiba mai yawa. Wasu abubuwan da za ku iya yi idan kare ku mai cin zali ne.
Wasu shawarwari ga mai cin zaɓe:
1. Ka sa ya zama al'ada ka ci abinci akai-akai tsawon yini. A cikin watanni 3 na farko, kare a kowace rana ya kamata ya ci abinci hudu. A cikin watanni 3 zuwa 8, kare ku ya kamata ya ci abinci sau uku a rana. Lokacin da kare ku ya fi watanni 8, kare ku ya kamata ya ci abinci sau biyu a rana.
2. Zaɓi lokacin ciyarwa kuma kuyi ƙoƙarin mannewa gwargwadon iko.
3. Kayyade adadin lokacin da za ka ba su abincinsu. Ita ce hanya mafi kyau don mu'amala da karen zaɓe. Lokacin da kuke ciyar da kare ku, yakamata ku sarrafa lokacin cikin mintuna 30. Bayan lokaci, cire abinci. Karen ku zai fahimci cewa yanzu ko ba a taɓa sanya abincin su a gabansu ba. Idan suna jin yunwa za su ci.
4. Idan kuna ciyar da tarkacen teburin kare ku, daina yin hakan nan da nan. Abincin ɗan adam ba ya samar da ingantaccen abinci mai gina jiki ga kare ku.
5. Banda haka, kada ku ciyar da karenku sabon abinci sai dai idan likitan ku ya ba ku shawara.
6. Ƙarfafa kare ka don yin wasa da motsa jiki kowace rana. Idan ba ya ƙone kashe kuzari mai yawa, ƙila ba zai ji yunwa ba. Cikakken motsa jiki yana taimakawa wajen gina sha'awar kare ku. Hakanan yana taimaka masa gaba ɗaya lafiyar jiki da ta hankali.
Bai yi latti don canza hanyoyin ciyarwa da kuke ba karenku abincinsa ba idan kun sami wasu munanan halaye.
Har ila yau, tabbatar da kawo kare ku don ganin likitan dabbobi a kalla sau ɗaya a shekara. Wannan na iya hana cututtuka kafin su yi muni.